Vấn đề về đặt câu hỏi thắc mắc vì ban nick.

Tin mua bán về   trong Thắc mắc - Góp ý

1. Tham gia ngày
    Sep 2008
    f | Share Facebook
    Kính thưa các bạn bị ban nick thân mến!

Vấn đề mà tôi sắp viết ra có liên quan đến quý vị mà cũng chính quý vị mới gây ra những điều phiền não như thế này. Vấn đề bị ban nick.

Trước hết chúng tôi nói về chúng tôi đã vì chẳng ai nghĩ giùm cho chúng tôi cả nên không cần thiết phải lịch sự nhường cho quý vị trước nhá!

1. Chúng tôi lập ra trang web này và chúng tôi không phải là những thằng rảnh rỗi. Quý vị sẽ hỏi rằng tại sao không tuyển mod??? xin thưa đọc tiếp điều 2.
    2. Chúng tôi đã nhiều lần đăng tin tuyển mod và cũng có rất nhiều thành viên rất to mồm chê bai mod thamhue như cứt, chuối cả nút... Nhưng khi đăng tin tuyển mod thì những tên to mồm đều tỏ ra là những kẻ biết nói cho sướng miệng chứ chẳng giơ nổi cánh tay để đăng ký mod và chứng tỏ mình là những con rùa rụt cổ, sợ phải thể hiện sự kém năng lực của mình. Do đó mấy bạn không có quyền nói mod này nọ gì cả nhé! Mỗi khi có vấn đề thì kêu mod này mod nọ... đều bị coi khinh.
    3. Thamhue đang dần dần hạn chế việc đăng ký thành viên. Điều này có nghĩa rằng các bạn muốn vào chơi thì tự quản với nhau, phải chứng tỏ mình là người lịch sự, có hiểu biết về luật lệ và tôn trọng lẫn nhau cũng như nội quy của chúng tôi. Nếu không thì sự có mặt của quý vị rất là thừa thải, phắn khỏi thamhue là vừa. Chúng tôi nói thẳng là thamhue chỉ cần thành viên chất lượng chứ không cần số lượng.
    4. Nội quy là một trong những rào cản văn minh khi tham gia mua bán trên thamhue. Do đó mỗi khi đăng ký nick thamhue bắt buộc bạn phải đọc nội quy ít nhất 1 lần, nếu không đọc thì miễn chơi. Mỗi khi các bạn vi phạm nội quy, tức là coi thường những người khác, xem thường thamhue.com. Do đó chúng tôi không có lý do gì mà phải tôn trọng bạn cả. Hãy chứng tỏ bạn là người văn minh, có học thức, có ý thức kỷ luật.
    5. Thamhue có thể không tồn tại vì không ai chấp nhận nội quy củ chuối của chúng tôi, nhưng mỗi khi bạn tham gia thì buộc phải tôn trọng nó. Đó là chấp hành nội quy tuyệt đối.
    6. Đây là vấn đề mà quý vị mất công ngồi đọc nãy giờ. Vấn đề bị ban nick! Chúng tôi vô cùng bực tức, cau có, chửi thầm trong bụng thậm chí thành tiếng mỗi khi gặp những nick vi phạm nội quy. Mỗi khi ban nick thật quá tiêu tốn nhiều thời gian ban nick, viết thông báo, khóa topic chứ không vui vẻ hể hả nhận tiền đếm đếm, mua mua bán bán như quý vị đâu. Quý vị hãy biết tự trọng đừng để bị ban nick, khóa topic vớ vẩn.

Sau hết là phần của quý vị.

1. Chúng tôi cũng xử lý tùy theo mức độ( ngoài cái lệ đã ban hành theo nội quy) chứ không phải xử lý chung chung. Điều này càng gây cho chúng tôi tốn nhiều thời gian hơn nữa. Có người vi phạm thì bị ban vĩnh viễn thẳng tay( như quảng bá trang web, viết bài có nội dung lãng xẹt...), nhưng có người lại được nhắc nhở, ban nhẹ nhẹ để họ hiểu ra. Do đó quý vị đừng có câu nệ, kêu bất công mà mệt.
    2. Mọi sự ban nick đều có lý do, có đưa ra thông báo cụ thể chứ tuyệt đối không có chuyện ban nick không có lý do. Do đó trước khi thắc mắc thì nên đọc lại nội quy đã rồi hỏi sau.
    3. Nếu vì lý do nào đó như bạn mới làm quen diễn đàn, chưa rành về internet, bạn chưa đủ tuổi vị thành niên... hay có thói quen xem phim thích xem tập cuối... thì khi thắc mắc xin vui lòng làm theo cách sau.

a. Đặt câu hỏi bắt buộc có chủ ngữ vị ngữ( không có thì tuyệt đối chúng tôi không trả lời và đưa vào Irgnor list) và gửi vào yahoo messenger: hoiquan_thamhue

Cú pháp thì tự do nhưng phải có ít nhất những thông tin sau:

- Lý do bị ban( ghi lại trên cái thông báo bị ban nick)
    - Nick bị ban
    - Topic bị ban
    - Thời gian ban + thời gian hết hạn.
    Hầu hết chúng tôi đều nhận được những câu hỏi cực kỳ nhạt nhẽo như:

Hỏi admin tại sao tôi bị ban? hay sao lại ban nick tôi? hay tôi bị ban vì lý do gì? ... mỗi ngày chúng tôi nhận cả chục câu hỏi này và xin thưa là miễn trả lời.

Làm sao tôi có thể trả lời những câu hỏi không đầu không đuôi như thế được. Các bạn phải biết đặt câu chứ! phải biết trình bày chứ! Bạn nên nhớ! mỗi khi đăng ký nick trên thamhue thì thành viên bắt buộc phải trên 16 tuổi nên không có bất kỳ lý do gì để làm khó việc đặt câu hỏi cho bạn được.

b. Thắc mắc qua email: webmaster@thamhue.com.

-Khi thắc mắc phải nêu rõ nick bị ban, lý do khi hệ thống thông báo khi bị ban là gì? thời gian ban, thời gian còn lại, topic bị ban.
    -Quan trọng hơn là bạn phải nêu ra lý do bị ban đó so với nội quy nó vô lý ở điểm nào? Điều này chứng tỏ bạn nắm rỏ "luật" rồi mới đi kiện.

Hội tụ đủ 2 điều kiện trên thì chúng tôi vô cùng xúc động và trân trọng hồi âm email cho bạn liền

Tôn trọng nội quy và luật lệ trên thamhue đó là cách tự bảo vệ mình, tôn trọng mình để rồi nhận được sự tôn trọng từ người khác.

Hi vọng quý vị khi bị ban không lấy làm khó chịu và tự thấy mình hổ thẹn khi bị ban nick. Hãy sống văn minh, chan hòa trên thamhue vì những thành viên trên thamhue rất dể thương.

Năm mới chúc quý vị tìm thấy niềm vui ở đây cùng với việc mua may bán đắt cũng như sự giao lưu kết bạn của quý vị ngày càng nở hoa.

Admin củ chuối, cứt gà, dốt nát, làm tàng, mất dạy...

Vietlang
    Đăng ngày: 21-02-201104:42 PM #1
    Email: Webmaster@thamhue.com

Yahoo: hoiquan_thamhue

Mới nhất trong cùng chuyên mục

• HDSmile-thăm huế

Góp ý về việc up tin các bài đăng

- Hiện tại thì em thấy tại diễn đàn chưa có mục up tin cho các tài khoản là chủ bài đăng. - Việc này khiến mọi người phải dùng các comment up uppp lên các kiểu. - Em là mem mới mong được đóng góp cho diễn đàn. - Chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển

• MatNau-thăm huế

Xin lấy lại nick trên diễn đàn

Không biết đăng bài ở đây có đúng theo quy định của diễn đàn hay không nên đầu tiên em xin gửi lời xin lỗi đến admin cùng các smod, mod... Theo như tiêu đề đã nói, em mong các admin có đọc được thì có thể giúp e lấy lại mật khẩu nick trên diễn đàn lại được không ạ? Lúc trước e đã nhờ được admin hỗ trợ lấy lại mật khẩu rồi nhưng sau này do ít vào...

• khoaidau-thăm huế

Quảng cáo gì lắm thế???

- Để đăng tin -> đóng card 20 nghìn. Tôi đồng ý. - Chèn quảng cáo trong link để kiếm tiền. Thôi thì cũng đồng ý. - Nhưng mà mỗi lần mở website bằng chrome trên điện thoại android thì ôi thôi đủ các thể loại quảng cáo, chiếm luôn đầy màn hình. Chưa kể mở lần đầu là tự động nhảy sang link quảng cáo luôn, phải tắt mở lại mới được. - Tôi chỉ góp ý...

• rinai9x-thăm huế

Thắc mắc

Chào Admin : em mới tạo tài khoảng và kích hoạt bằng thẻ cào mobi 20000 ! sao em đăng tin mà không được up hình vậy ????/

• wrong password-thăm huế

Mong BQT sửa giúp lỗi mất SỬA BÀI VIẾT

Xin chào Mình có mấy topic lâu nay mất hẳn phần SỬA BÀI VIẾT, mong BQT thamhue.com giúp giùm cho. Cám ơn nhiều. http://thamhue.com/showthread.php/267773-%E1%BB%94-c%E1%BB%A9ng-c%C3%A1c-lo%E1%BA%A1i-gi%C3%A1-r%E1%BA%BB/page75#post5745354 ...

2. Tham gia ngày
    Jul 2011
    vậy admin xem lại cái nick myanh2011 cho mình với ban hơn 6tháng rồi mà chưa trở lại
    Đăng ngày: 24-08-201212:19 PM #11

3. Tham gia ngày
    Sep 2010
    Admin xem giùm em nick dinhnhat32. Đã hết thời hạn band nhưng vẫn cho hoạt động trở lại. Mong admin xem xét
    Đăng ngày: 25-08-201202:18 PM #12

4. Tham gia ngày
    May 2012
    anh ấy nói rất chuẩn.phải nói thẳng vậy mới đươc.
    Đăng ngày: 21-10-201207:06 AM #13
    đời là bể khổ

5. Tham gia ngày
    Sep 2010
    admin cần hành động, phát ngôn nhẹ nhàng hơn, theo kiểu "lạt nhẹ buộc chặt" thì chứng tỏ được là người có trình độ và cử chỉ đẹp. lấy ví dụ: có lần mình bị vi phạm nội quy diễn đàn của Zing (cái này lớn thế nào thì ai chắc cũng biết). nhưng khi vi phạm, bị xóa bài mình cũng bức xúc (lẽ đương nhiên của người bị ban, và admin cũng ko kém), mình có sms box của admin "Chửi, trách... nói chung ko đến nỗi nhưng hơi cùn". nhưng đáp lại, admin ko hề nóng nảy, ko có 1 từ xúc phạm lại mà nói cho mình hiểu như vậy là vi phạm nội quy, làm mình cũng đỏ mặt vì hành vi, ngôn ngữ ko văn hóa của chính mình. từ đó mình cũng ngưỡng mộ admin, gửi lời xin lỗi đến admin và chắc kung ko dám vi phạm lần nữa.
    với admin thamhue cũng vậy, mình nghĩ bạn nên "tĩnh tâm" như kiểu mấy thầy sư ấy. khi thành viên vi phạm, thay vì bức xúc chửi thề thành lời ngay tại đó thì hít thở thật sâu và hành động như 1 người admin đầy trách nhiệm, bannick thì cứ ban, làm việc cứ làm. ko ai cấm nhưng đừng nên bức xúc quá mà hành động hay có những từ ngữ ko được văn minh, chỉ tổ bị mấy thằng bị ban nó chửi lại thì cũng bằng nhau thôi. thanks!
    Đăng ngày: 28-03-201302:32 PM #14
    Phone: 0929.27.22.27
    Mời ghé thăm:
    "
    http://greensoft.forumvi.com/t1-topic"
    Tuyển Maketting phần mềm, hoa hồng tới 500k.

6. Tham gia ngày
    Aug 2011
    Tôi thích bài viết của bác Vietlang...khi cần phải to mồm cho chúng nó biết
    Đăng ngày: 22-04-201301:06 AM #15

7. Tham gia ngày
    Sep 2010
    Admin còn nhận mod ko? e xin được làm mod bên chim cây cá cảnh! từng làm mob của diễn đàn trường nên cũng biết chút ít, với lại e học tin học ra nên cũng am hiểu đôi phần! Nếu admin thiếu ng thì e xin được tự ứng cử nhé!
    Đăng ngày: 13-08-201309:38 PM #16
    0968990229

Trang 2/2 đầuđầu 12

Những tin tương tự bạn nên xem

1. pokemon_hicol

Thắc mắc về nick nocrazy bị band

Cái nick nocrazy của em bị ban một tuần mà không biết lí do ở đâu ạ , tất nhiên BQT ban là có sai nhưng xin chỉ cho em sai chỗ nào vì em tìm mãi mà không thấy . Xin cám ơn Quên nữa : trong nội quy thamhue ở phần III điều 6 : Không viết hoa trong bài viết (em nhớ quy tắc chính tả là chữ cái đầu dòng , danh từ riêng ,sau dấu chấm ...viết hoa) cái...

2. Ku_Hieu

Lại 1 thằng hack nick YH và đi lừa tình !!!

Cái nick vantoan_92 ni của bạn em hay onl ở quán net Quang Thái 2 ở Bà Triệu. Thằng bạn em ở kiệt đối diện, hắn có ra tìm mấy lần mà k gặp. Nếu gặp chắc thằng tê mỏ máu . Thế kí 21 rồi mà vẫn còn trò cài keylog hack nick YH !!! Cái vấn đề ni cũng k còn chi là lạ nữa hết, nhưng post cho những người chưa gặp phải để phòng tránh. P/S: I'm Stupid là...

3. daodiadao1

tại sao nick daodiadao bị band mod ơi sao thế

mình ko hỉu sao bị band vì sai phạm nội quy gì mình cần mod cho 1 dường dẫn cụ thể

4. giotsuong86

Tại sao nick e hết thời hạn baner rồi mà chưa chịu thả

tình hình là nick rontuduc của e bị baner vì spam ảnh và link, thời hạn baner là 10-06-2011 1.00 PM là được thả mà răng giờ ni vẩn chưa được thả. MOD vào giải thích e với

5. cafe_coc

Songvedem la nick của thằng nào.........???

hehe. em lập topic này cho anh em biết thêm về 1 người có tư cách là SM của 1 diễn đàn mà luôn có những hành động thù vặt, ném đá giấu tay..... songvedem là nick thứ mấy của chú mày vậy :D:D:D ko biết đọc đc những dòng này đã có ai giật mình chưa nhỉ lần sau chú mi có muốn chọc phá ai thì để ý lại ip nhé hoặc đường đường chính chính mà lấy...

Thông tin đề tài

Những người đang xem đề tài

Hiện tại 1 người đang xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Tags for this Thread

Múi giờ GMT. Hiện tại là 03:00 AM.